Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc

220.000 

Hết hàng

giatot24h.vn cam kết chính hãng Hoàn tiền lên đến 200% nếu phát hiện hàng giả

Miễn phí giao hàng toàn quốc .

Giao hàng 2H Áp dụng với khu vực nội thành TP.HCM

Thời gian giao hàng Từ 1-2 ngày trong TP.HCM và 3-5 ngày Toàn Quốc

Tư vấn miễn phí (24/7) Hotline : 0898.110.110

Giá Tốt Hôm NayXem Thêm

-18%
1.230.000 
Đã bán 658
-27%

Đẹp Da - Trắng Da - Nám - Mụn

Viên Đặc Trị Mụn Biosotrex Biohealth

1.020.000 
Đã bán 1068

Hãy tin tưởng nhãn hiệu số 1 do bác sĩ khuyên dùng để giảm đau và hạ sốt để giúp bạn quay trở lại với những điều bạn yêu thích. Chứa 500 mg acetaminophen, Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc giúp hạ sốt ở người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên, đồng thời giảm đau đầu do căng thẳng, đau lưng và cơ, đau khớp nhẹ và hơn thế nữa.

  • Xuất xứ: Hàn Quốc
  • Quy cách: Hộp 10 viên

Thuốc Tylenol Extra Strength Caplets 500mg là gì?

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc chứa Acetaminophen, một thành phần không chứa caffeine, không màu, giảm đau hạ sốt nhanh chóng và thoải mái cho bạn.

Tylenol Extra Strength Caplets dạng viên giải phóng tức thì cho tác dụng thuốc nhanh và mạnh trong 4 giờ.

Tylenol (acetaminophen) là thuốc giảm đau và hạ sốt. Tylenol được sử dụng để hạ sốt và giảm đau nhẹ do các tình trạng như cảm lạnh hoặc cúm, nhức đầu, đau cơ, viêm khớp, đau bụng kinh và sốt.

tác dụng của viên uống Tylenol tức thời chỉ sau 4 tiến

Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg hiệu quả đối với đau đầu, đau bụng kinh và đau răng cần giảm đau nhanh chóng. Sản phẩm dùng được khi bụng đói không phân biệt trước và sau bữa ăn do ít gây rối loạn tiêu hóa.

Tìm hiểu thuốc Tylenol là gì?

Tylenol (acetaminophen) là thuốc giảm đau và hạ sốt. Tylenol được sử dụng để điều trị nhiều bệnh như đau đầu, đau cơ, viêm khớp, đau lưng, đau răng, viêm họng, cảm lạnh, cúm và sốt.

Những loại thuốc ảnh hưởng đến tác dụng của Tylenol bao gồm: thuốc theo toa, thuốc không kê đơn, vitamin và các sản phẩm thảo dược.

huốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol bán đâu
Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc

Thương hiệu gì?

  • Tylenol là thuốc giảm đau không kê đơn gồm nhiều loại dành cho người lớn, phụ nữ, trẻ em và trẻ sơ sinh và được bán rộng rãi trên toàn thế giới.
  • Nghiên cứu ở Hoa Kỳ cho thấy các bác sĩ từ nhiều chuyên khoa khác nhau khuyên dùng nhãn hiệu Tylenol hơn các nhãn hiệu thuốc giảm đau khác.
  • Ví dụ, Viện Thấp khớp học Hoa Kỳ khuyến nghị các sản phẩm acetaminophen, chẳng hạn như Tylenol, là thuốc điều trị đầu tiên cho các cơn đau từ nhẹ đến nặng do viêm xương khớp. Và khi cần hạ sốt cho trẻ, acetaminophen, một thành phần của Tylenol ở trẻ em, là lựa chọn hàng đầu của các bác sĩ nhi khoa.
  • Ngày nay, nhiều người trên khắp thế giới sử dụng Tylenol vì có rất nhiều sản phẩm và cam kết vững chắc về chất lượng và độ an toàn của Tylenol. Ngoài ra, bằng cách liên tục nghiên cứu và phát triển các công thức mới và luôn nghĩ ra các sản phẩm mới cho thị trường, Tylenol sẽ tiếp tục giữ vững vị trí là một thương hiệu thuốc giảm đau đáng tin cậy.

Thành phần chính

  • Các thành phần hoạt chất là paracetamol. Chất chính có tác dụng lên các trung tâm điều nhiệt, giảm đau, ngăn chặn cyclooxygenase-1,2 trong hệ thần kinh trung ương.
  • Các peroxidase tế bào có tác dụng trung hòa hoạt chất của thuốc trong các ổ viêm, ngăn chặn hoàn toàn tác dụng chống viêm.
  • Thuốc không có ảnh hưởng xấu đến thành niêm mạc của ống tiêu hóa, đến chuyển hóa nước – muối, không gây giữ nước và ion natri.
  • Acetaminophen, áp carnauba, tinh bột natri glycolat, magie stearat, tinh bột ngô, tinh bột đã biến tính, cellulose dạng bột, Opadry trắng (YS-1-7027)

thành phần thuốc uống Tylenol

Tylenol 500mg Hàn Quốc có tốt không?

Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg dùng cho các trường hợp sau đây:

  • Sốt và đau (đau) do cảm lạnh, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau cơ, đau bụng kinh, đau bong gân (đau quay)
  • Đau răng, đau khớp, đau thấp khớp (đau nhức)

Tylenol Extra Strength Caplets dùng như thế nào?

Tylenol được kê đơn cho các hội chứng đau nhẹ đến trung bình: đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau bụng kinh, đau cơ, đau răng, đau nửa đầu.

Vì sao chọn Tylenol Hàn Quốc

Thuốc được chỉ định cho hội chứng sốt kèm theo các bệnh truyền nhiễm.

  • Trẻ em từ 12 tuổi trở lên và người lớn:
  • Mỗi lần uống 1-2 viên, ngày 3-4 lần (cách 4-6 giờ một lần) nếu cần.
  • Không vượt quá tối đa 4 gam (8 viên) mỗi ngày.
  • Thuốc này nên được dùng với liều thấp nhất có hiệu quả trong khoảng thời gian ngắn nhất có thể.

Tuyệt đối không dùng cho đối tượng nào?

  1. Bệnh nhân quá mẫn cảm với thuốc này
  2. Bệnh nhân loét dạ dày tá tràng
  3. Bệnh nhân có bất thường nghiêm trọng về máu
  4. Bệnh nhân suy gan nặng
  5. Bệnh nhân bị rối loạn thận (thận) nặng
  6. Bệnh nhân bị rối loạn chức năng tim nặng
  7. Bệnh nhân bị hen suyễn do aspirin (gây ra cơn hen bằng thuốc chống viêm không steroid) hoặc có tiền sử mắc bệnh này
  8. Bệnh nhân dùng các loại thuốc sau: barbiturat, thuốc chống trầm cảm ba vòng
huốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol công dụng
Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg dành cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên

Những câu hỏi thường gặp

Hỏi: Phản ứng phụ là gì?

  • Da: phù mạch, phát ban, ngứa, hội chứng Lyell (hoại tử biểu bì, nhiễm độc), hội chứng Stevens-Johnson, hồng ban đa dạng.
  • Hệ thần kinh trung ương (khi dùng paracetamol liều cao): mất phương hướng, kích động tâm thần, chóng mặt.
  • Hệ tiêu hóa: đau thượng vị, buồn nôn, men gan cao, gan nhiễm mỡ.

Hỏi: Cảnh báo cấm chỉ định thuốc nếu?

  • Bạn không nên sử dụng Tylenol nếu bạn bị bệnh gan nặng.
  • Quá liều acetaminophen có thể làm hỏng gan của bạn hoặc gây tử vong.
  • Người lớn và thanh thiếu niên nặng ít nhất 110 pound không nên dùng nhiều hơn 1000 miligam (mg) cùng một lúc hoặc nhiều hơn 4000 mg trong 24 giờ.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi không nên dùng quá 5 liều trong 24 giờ, chỉ sử dụng số miligam mỗi liều được khuyến nghị cho cân nặng và tuổi của trẻ. Sử dụng chính xác theo chỉ dẫn trên nhãn.
  • Cũng tránh sử dụng các loại thuốc khác có chứa acetaminophen (đôi khi được viết tắt là APAP), nếu không bạn có thể bị quá liều gây tử vong.
  • Hãy gọi cho bác sĩ ngay nếu bạn bị buồn nôn, đau bụng trên, ngứa, chán ăn, nước tiểu sẫm màu, phân màu đất sét hoặc vàng da (vàng da hoặc mắt).
  • Ngừng dùng Tylenol và gọi cho bác sĩ của bạn ngay lập tức nếu bạn bị mẩn đỏ da hoặc phát ban lan rộng và gây phồng rộp và bong tróc.

Hỏi: Tôi nên dùng Tylenol như thế nào?

hình dáng viên thuốc tylenol 500

  • Dùng Tylenol đúng theo chỉ dẫn trên nhãn, hoặc theo chỉ định của bác sĩ. Quá liều acetaminophen có thể làm hỏng gan của bạn hoặc gây tử vong.
  • Người lớn và thanh thiếu niên nặng ít nhất 110 pound (50 kg): Không dùng nhiều hơn 1000 miligam (mg) cùng một lúc. Không dùng quá 4000 mg trong 24 giờ.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Không dùng quá 5 liều acetaminophen trong 24 giờ. Chỉ sử dụng số miligam mỗi liều được khuyến nghị cho cân nặng và tuổi của trẻ. Sử dụng chính xác theo chỉ dẫn trên nhãn.
  • Cũng tránh sử dụng các loại thuốc khác có chứa acetaminophen, nếu không bạn có thể bị quá liều gây tử vong

Sản phẩm liên quan:

Những người sau đây nên hỏi ý kiến ​​bác sĩ, nha sĩ, dược sĩ trước khi dùng thuốc này

  • Bệnh nhân suy gan hoặc tiền sử bệnh
  • Bệnh nhân bị rối loạn thận (thận) hoặc có tiền sử bệnh
  • Bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày tá tràng
  • Bệnh nhân có bất thường về máu hoặc tiền sử của họ
  • Bệnh nhân có xu hướng chảy máu (rối loạn chức năng tiểu cầu có thể xảy ra)
  • Bệnh nhân rối loạn chức năng tim
  • Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn
  • Bệnh nhân hen phế quản
  • Người cao tuổi (cao cấp)
  • Phụ nữ mang thai hoặc cho con bú
  • Bệnh nhân dùng warfarin trong thời gian dài
  • Bệnh nhân đang dùng các loại thuốc sau: thuốc lợi tiểu lithium, thiazide

Vì sao nên chọn Tylenol Extra Strength Caplets 500mg Hàn Quốc?

  • Đây là loại thuốc giảm đau hạ sốt có tác dụng giảm đau nhanh chóng và an toàn cho sức khỏe.
  • Sản phẩm không hiệu quả để chống viêm nên không có tác dụng làm đông máu, không gây ảnh hưởng đến tiểu cầu.
  • Tylenol Hàn Quốc có mức độ phổ biến cao trên toàn thế giới, rất phù hợp cho tủ thuốc nhà bạn.
  • Sản phẩm đã được nghiên cứu và sản xuất rất kĩ lưỡng và khoa học hạn chế tối thiểu các tác dụng phụ.

Mua Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc chính hãng ở đâu?

Với các kênh tìm kiếm hiện nay như google, facebook hay các trang mạng xã hội khác. Quý khách sẽ đứng giữa 1 “rừng” thông tin không biết đâu là Sản phẩm chính.

Để tránh mua phải hàng kém chất lượng, quý khách nên kiểm tra kĩ thông tin của người bán hoặc có thể đặt hàng tại website chính thức của chúng tôi:  với mức giá chỉ 220.000đ.

*Tác dụng của sản phẩm nhanh hay chậm tùy thuộc tình trạng cơ địa của từng người.

Gọi ngay 0898110110

Đánh giá cho Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc
0% | 0 đánh giá
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá cho Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Tylenol 500mg Hàn Quốc
Gửi hình chụp thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 0)
    +

    Rất tệ Không tệ Trung bình Tốt Rất tốt

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp
    ×
    0898.110.110
    google map Chat Messenger Chat Zalo